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Afisa Mtendaji Mkuu, Wakala wa Vipimo
Jengo la NSSF (Mafao), Gorofa ya Saba — Mtaaa wa
Uhuru, llala)

S.L.P 313, Dar es Salaam.

Simu :+255(022) 2203199,

Nukushi :+255 (022) 2203200,

Barua pepe : info@wma.go.tz,

Tovuti : www.wma.go.tz
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TAMBUA KISHERIA
MAMBO YA
KUZINGATIA KATIKA
MATUMIZI YA MIZANI




Wakala wa Vipimo ni mojawapo ya Wakala za Serikali
ambayo ilianzishwa tarehe 13 Mei, 2002 kwa Tangazo
la Serikali namba 194 la tarehe 17 Mei, 2002. Awali,
ilikuwa ni Kitengo chini ya ldara ya Biashara Wizara ya
Viwanda na Biashara. Lengo la Serikali kuanzisha
Wakala wa Vipimo ilikuwa ni kuboresha utoaji wa
huduma kwa wananchi.

° tI;/_ICLjJrL]Jzaji asiwashe feni kwa kasi wakati wa kumpimia mteja
idhaa,

e Hairuhusiwi mizani na mawe ya mfanyabiashara kuwa katika
hali ya uchafu,

e Muuzaji  haruhusiwi  kumpimia mteja mzani ambao
haujabalansi,

DIRA YA WAKALA WA VIPIMO

Kufikia viwango vya kimataifa katika utoaji
huduma kwa jamii kupitia matumizi sahihi ya

Maafisa Vipi kiwa katik il ka ( | re-verification) wakihakiki
DHIMA YA WAKALA WA VIPIMO Vipimo vinavyotumika kuhakikivipimo va wafanyabiashara
Kuthibiti vipimo vyote vinavyotumika na Kama mizani itakuwa na hitilafu

vinavyokusudiwa kutumika katika sekta vya
Biashara, Mazingira, Afya na Usalama na
kuelimisha umma kuhusu masuala ya vipimo nchini

e Mtumiaji yamlazimu aipeleke kwa fundi mizani kwa
ajili ya marekebisho,

e Baada ya kurekebishwa, fundi itamlazimu kuipeleka
mizani Ofisi ya Vipimo kwa ajili ya uhakiki,

e Baada ya Wakala wa Vipimo kuthibitisha usahihi wa
mizani |y0 na ku'pl a Chapa ’ mtumlajl atarUhU$|Wa Meneja wa Mkoa wa Lindi Bw. Steven Masawe akitoa elimu kwa wananchi ambao

kuendelea kuitumia katika biashara walitembelea banda la Wakala wa Vipimo katika maonesho ya Wakulima (Nanenane)
yaliyofanyika Mkoa wa Lindi mwaka 2014

ZIFAHAMU HAKI ZA MNUNUZI| KATIKA
MATUMIZI YA MIZANI

e Mnunuzi ana haki ya kuikagua mizani na mawe kwa kuangalia
mhuri kabla hajapimiwa bidhaa

Mnunuzi ahakikishe mizani haielemei upande mmoja

- — . Mnunuzi akihisi kama kuna udanganyifu wowote atoe taarifa
izani aina ya Counter inayotumika kupimia bidhaa mbalimbali " ' kwa Wakala wa VIpImO kwenye ofisi ya Mkoa |||yoka ribu naye

(Wakala wa Vipimo ina Ofisi katika Mikoa yote Tanzania Bara
MAMBO YA KUZINGATIA KATIKA MATUMIZI
YA MIZANI KWA MFANYABIASHARA

isipokuwa mikoa mipya)
e Mfanyabiashara kabla ya kununua mizani ni lazima

.
akague kama umehakikiwa na Wakala wa Vipimo na

una kch?]pa.kya serikali au kubandikwa sticker ya MAMBO YASIYORUHUSIWA KISHERIA KWA
miwaiea hstea, MATUMIZI YA MZANI WA BIASHARA

e Mizani hupigwa cha;lzla mara baada ya kukaguliwa na

Waombaji wa leseni za ufundi mizani wakifanya mtihani ili kupimwa uelewa wao

kuonekana upo sahihi, na ukaguzi huo ni mara moja e Muuzaji asipime bidhaa kwa kificho, hivyo inampasa
kila baada ya miezi kumi na mbili (12). apime bidhaa hiyo mteja akiwa anaona,

e Mfanyabiashara anawajibika kuipeleka mizani isiyo e Muuzaji asiweke jiwe kwenye mizani wakati mizani
na _ChaEa katika ofisi ya vipimo iliyokaribu naye kwa hiyo haitumiki mpaka pale atakapoanza kumpimia
ajili ya kuhakiki usahihi wake na kupigwa chapa. mteja,



